Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 37
    Số bài viết
    144

Icon8 Set Rooney thế nào đây:@

Tình hình là tớ cầm Real đá đến mùa 3 xúc dc thằng rooney,thấy mọi người bảo cho đá Complet or deeplying FW thì là ok nhất.Vậy mà set cả 2 vị trí trên rating của rooney cùi vãi (toàn 6 với 6,5),cả trận sút dc 2 quả.Mà vệ tinh xung quanh có phải cùi đâu,toàn hàng tuyển cả(Cr9,ribery,F4,Deroosi).Tớ đá đội hình giống Barca(F4 la deep playing,roossi là MC duty Att,2 cánh la inside FW).Các bác có cao kiếm j vào bày cho tớ nhé! Thanks nhiều......
    P/S: Tớ gà nên đừng bạn nào ném tạ tớ nhá,tội nghiệp:a26:

Chủ đề tương tự:
    Intel Core i3-530
    MSI H55M-P33
    G.skill 4GB DDR3 bus 1333 (2Gb*2)

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    Fabregas: Adv.Playermaker/Att
    De Rossi: Deep/Support
    Ronaldo: Inside Foward/Att
    Ribery: Winger/Att
    Rooney: Thực sự từ FM09 tới FM10 này, mình chưa bao giờ sử dụng Rooney cả, nhưng mình thấy bạn set Complete Forward thấy được, nếu anh ta đá chưa hay chắc tại vì chư quen La Liga thôi, bạn cố kiên nhẫn tới giữa mùa xem sao. Hoặc chỉ nên set là Adv.Forward thôi.

Số bài viết
    1,426
    ở MU đá 4-4-2, R10 advan - Ber Deep (support) lúc đầu set sai sau chỉnh lại R10 đá ST trái thường quay đầu sút rất ảo , mấy trận đá 4-5-1 thấy R10 tịt

Số bài viết
    27
    4-5-1 kéo Runi xuống đá cánh cặp với Nani, cả hai Inside FW, Berbatov cắm trên cao làm chim mồi
    Thực ra mình chỉ thử dùng Runi trám vào vị trí của Ronaldo, không ngờ nó đá vcc

Số bài viết
    149
    R10 đá Advance bên phải ngon đấy bạn ạ, mình thấy vị trí này là hợp nhất, ghi bàn liên tùng tục

Số bài viết
    777
    Nếu muốn W.Rooney là cây ghi bàn chủ lực thì bạn nên để Cre của W.Rooney 1 tầm 5-8 + Cross thấp nhất
    W.Rooney có thể thi đấu tốt ở hầu hết các vị trí trên hàng tiền đạo

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    2,107

Icon10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết
    Nếu muốn W.Rooney là cây ghi bàn chủ lực thì bạn nên để Cre của W.Rooney 1 tầm 5-8 + Cross thấp nhất
    W.Rooney có thể thi đấu tốt ở hầu hết các vị trí trên hàng tiền đạo
    Mình nghĩ có khi thế,R10 đá đồng đội năng nổ,để Comp nó toàn chạy ra cánh tranh bóng rồi tạt vào cho đồng đội thôi,đẻ Creativy 5-8 để bắt nó làm mũi nhọn 1 tí

Tớ để R10 Advanced bên fải,ghi bàn rất hăng,nhưng chưa test với Creatity 5-8,bạn thử xem

Với lại R10 mới mua về đá có thể chưa hòa nhập

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    638
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vtdungit Bài viết
    Mình cầm Liver , sơ đồ 4 2 3 1 , 2 DMC 1 Deep Support , 1 Defensive Defend ; 1 AMC ( lúc set Attack Mid atk (Gerrard , Kross) , Inside Fw ( Kun) , Adv Play Mak ( Gourcuff) ) ; 2 cánh là Insde Fw , tuỳ thế trận mà đổi thành winger , 1 FC của mình luôn luôn là Complt fw support không bao giờ đổi . Ngoài Torres , mình nhét Kun , Dzeko vào đều chơi tốt , không nhất thiết phải là anh ta đá gì , quan trọng là đội hình, chiến thuật cả đội .

FC nếu được hỗ trợ tốt ghi bàn rất khủng khiếp , nếu FC tịt ngòi đã có 2 cánh và AMC đảm nhận , đôi khi là các vị trí khác toả sáng . Bạn cứ cho chú Rooney tg , đôi khi qua 1 mùa hoà nhập mới đá hay , bạn set FC cứ set theo chiến thuật cả đội , anh ta đá sẽ quen thôi , chứ set FC 1 kiểu không thống nhất với các vị trí khác đá rối , o nhịp nhàng , tấn công bế tắc lắm
    Khi chơi FM10, mình cũng có cái cảm giác này, tùy đội hình sử dụng mà set vị trí, rồi tìm người thích hợp đá ở vị trí đó, chứ không phải là set đội hình, mua cầu thủ khủng, rồi set y như cách mọi người đã nói trên diễn đàn. VD mình chơi Real, đá 4-2-4, hai cánh set winger đá mới đc, còn lại set j đá cũng ko hay bằng, và winger thì Marcelo với Granero đá còn hay hơn Kaka với Ronaldo ở hay cánh.

Với lại, có những cầu thủ chỉ đá hay với những đội hình thích hợp, vd như trường hợp Rooney, để Rooney đá 4-3-3 tiền đạo cắm thì set kiểu j anh ta đá cũng ko hay. Còn Ronaldo, đá 4-3-3, set inside forward đá siêu hơn đá 4-4-2 nhiều. Đội hình 4-1-2-1-2 thì vị trí AMC set player maker đá hay hơn là để AMC thuần túy, Vaart và Kaka đá đội hình này ghi bàn rất điên.

Cho nên phương châm của mình là xây xựng Formation xong đến set Position (mà mình cho là thích hợp với đội hình ấy), xong mới phang cầu thủ chơi tốt ở Position ấy vào.

Chút kinh nghiệm chia sẻ.

Số bài viết
    122
    Mình đá R10 vs Dzeko. R10: Complete(Attack)- Dzeko: Target (Support) Hiệu wả lớm!

Số bài viết
    2,107

Icon7

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chuchuotnhat Bài viết
    Fabregas: Adv.Playermaker/Att
    De Rossi: Deep/Support
    Ronaldo: Inside Foward/Att
    Ribery: Winger/Att
    Rooney: Thực sự từ FM09 tới FM10 này, mình chưa bao giờ sử dụng Rooney cả, nhưng mình thấy bạn set Complete Forward thấy được, nếu anh ta đá chưa hay chắc tại vì chư quen La Liga thôi, bạn cố kiên nhẫn tới giữa mùa xem sao. Hoặc chỉ nên set là Adv.Forward thôi.
    Cách Set De Rossi và Fabregas thế này có sợ nó dẫm chân vào nhau 1 chút ko ,Playmaker với kiến tạo nó lẫn lẫn thế nào ấy
    Tại mình thấy 2 thằng đều có PPM Dictac Tempo,để 2 thằng cặp với nhau vậy thằng nào làm chủ tuyến giữa,chuyên kiến tạo,nếu là Fabregas thì cũng đúng,nhưng De Rossi Deep flying... mà

2 Dictac tempo với nhau
    Mình đá cả mùa thắng thì vẫn thắng nhưng tuyến giữa vẫn cứ có vấn đề,2 thằng này đá với nhau thế nào ấy,kéo nhau xịt cả,Fabregas mà kiến tạo được mười mấy quả 1 mùa (đá hơn 60 trận)

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới